Có được chuyển nhượng, tặng cho đất nông nghiệp không?

Có được chuyển nhượng, tặng cho đất nông nghiệp không?

 21:53 14/01/2018

Hỏi: Đề nghị cơ quan có thẩm quyền có thể xem xét hủy bỏ khoản 3 và khoản 4, Điều 191 Luật Đất đai năm 2013 được không? Vì theo tôi, quy định hộ gia đình, cá nhân không trực tiếp sản xuất nông nghiệp thì không được nhận chuyển nhượng hoặc tặng cho quyền sử dụng đất trồng lúa gây nhiều khó khăn cho người dân.

Facebook
Ủng Hộ ThaiBinh.Net.vn
 
 
Bạn Cần Chia Sẻ Bài Viết?
Dragon City
Chung Cư Thành Công
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây